samfurori

PbWO₄ Scintillator, Pwo Crystal, Pbwo4 Crystal, Pwo Scintillator

taƙaitaccen bayanin:

Lead Tungstate - PWO (ko PbWO₄) shine mai ɗaukar gamma-ray mai tasiri sosai sakamakon yawan yawansa da babban Z. Hakanan yana da sauri sosai tare da ɗan gajeren tsayin radiation da radius moliere.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Amfani

● Kyakkyawan ƙarfin tsayawa

● Babban yawa

● Babban ƙarfin iska mai iska

● Saurin lalata lokaci

Aikace-aikace

● Positron Emission Tomography (PET)

● High energy space physics

● Babban makamashin nukiliya

● Magungunan nukiliya

Kayayyaki

Yawan yawa (g/cm3)

8.28

Lambar Atom (Tasiri)

73

Tsawon Radiation (cm)

0.92

Lokacin Lalacewa (ns)

6/30

Tsawon Wave (Max. Emission)

440/530

Samuwar Photoelectron% na NaI(Tl)

0.5

Wurin narkewa(°C)

1123

Hardness (Mho)

4

Fihirisar Refractive

2.16

Hygroscopic

No

Ƙwararren Ƙwararrun Ƙwararru (C⁻¹)

10.0 x 10

Cleavage Jirgin

(101)

Bayanin Samfura

Lead tungstate (PbWO₄/PWO) kristal scintillation ne da aka saba amfani da shi a cikin gwaje-gwajen kimiyyar lissafi masu ƙarfi da kuma a aikace-aikacen hoto na likita kamar PET (positron emission tomography) da CT (ƙididdigar tomography).Ɗaya daga cikin mahimman kaddarorin PWO, yana da girma mai yawa, wanda ke ba da damar PWO don ɗaukar haskoki gamma da kyau fiye da sauran lu'ulu'u na scintillation.Bi da bi, wannan yana haifar da mafi girman sigina-zuwa amo rabo da mafi kyawun ƙudurin gano radiation.Hakanan ana san lu'ulu'u na PWO don lokutan amsawa da sauri, wanda ya sa su dace da tsarin sayan bayanai mai sauri.

Har ila yau, suna da juriya ga lalacewar radiation da kwanciyar hankali na dogon lokaci, yana sa su zama abin dogara ga aikace-aikacen yanayi mai tsanani.Koyaya, ƙarancin ƙarancin haske na lu'ulu'u na PWO idan aka kwatanta da sauran kayan scintillation yana iyakance hankalinsu a wasu aikace-aikacen.Lu'ulu'u yawanci suna girma ta amfani da hanyar Czochralski kuma ana iya ƙera su zuwa nau'i daban-daban dangane da aikace-aikacen.Lu'ulu'u na PWO scintillator suna da batutuwa masu zuwa waɗanda yakamata a lura dasu: PWO yana da ƙarancin fitowar haske.Suna da radiyo a zahiri suna sa shi rashin karbuwa ga wasu aikace-aikace.Suna da sauƙi ga lalacewar radiation.Farawa da allurai tsakanin 1 zuwa 10 Grey (10² - 10³ rad).Kuma ana iya jujjuyawa tare da lokaci ko annealing.

Rahoton da aka ƙayyade na PWO

PbWO₄ Scintillator1

  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana