Saukewa: MgAl2O4
Bayani
Magnesium aluminate (MgAl2O4) lu'ulu'u guda ɗaya ana amfani dasu sosai a cikin na'urorin sonic da microwave da epitaxial MgAl2O4 substrates na III-V nitride na'urorin.Crystal MgAl2O4 a baya yana da wahalar girma saboda yana da wahala a kula da tsarin lu'ulu'u ɗaya.Amma a halin yanzu mun sami damar samar da babban ingancin ang 2 inch diamita MgAl2O4 lu'ulu'u.
Kayayyaki
Tsarin Crystal | Cubic |
Lattice Constant | a = 8.085 |
Matsayin narkewa (℃) | 2130 |
Yawan yawa (g/cm3) | 3.64 |
Hardness (Mho) | 8 |
Launi | Farin gaskiya |
Asarar Yaduwa (9GHz) | 6.5db/mu |
Crystal Orientation | <100>, <110>, <111> Haƙuri: + / -0.5 digiri |
Girman | dia2 "x0.5mm, 10x10x0.5mm, 10x5x0.5mm |
goge baki | Goge mai gefe ɗaya ko goge mai gefe biyu |
Thermal Expansion Coefficient | 7.45 × 10 (-6) / ℃ |
Ma'anar Substrate MgAl2O4
MgAl2O4 substrate yana nufin wani nau'i na musamman da aka yi da sinadarin magnesium aluminate (MgAl2O4).Abu ne mai yumbu tare da kyawawan kaddarorin don aikace-aikace daban-daban.
MgAl2O4, wanda kuma aka sani da spinel, abu ne mai wuyar gaske tare da babban kwanciyar hankali na thermal, juriya na sinadarai da ƙarfin inji.Waɗannan kaddarorin sun sa ya dace don amfani da shi azaman madogara a masana'antu iri-iri, gami da na'urorin lantarki, na'urorin gani da sararin samaniya.
A fagen lantarki, MgAl2O4 substrates za a iya amfani da matsayin dandali na girma bakin ciki fina-finai da epitaxial yadudduka na semiconductor ko wasu lantarki kayan.Wannan zai iya ba da damar ƙirƙira na'urorin lantarki kamar transistor, haɗaɗɗen kewayawa da na'urori masu auna firikwensin.
A cikin na'urorin gani, MgAl2O4 substrates za a iya amfani da su domin jijiya na bakin ciki rufin fim don inganta aiki da karko na Tantancewar aka gyara kamar ruwan tabarau, tacewa da madubi.Fassarar ma'auni a cikin kewayon tsayin raƙuman ruwa ya sa ya dace musamman don aikace-aikace a cikin ultraviolet (UV), bayyane, da kuma kusa-infrared (NIR).
A cikin masana'antar sararin samaniya, ana amfani da ma'auni na MgAl2O4 don haɓakar yanayin zafi mai ƙarfi da juriya na zafin zafi.Ana amfani da su azaman tubalan ginin kayan aikin lantarki, tsarin kariya na zafi da kayan gini.
Gabaɗaya, kayan aikin MgAl2O4 suna da haɗe-haɗe na kayan gani, thermal, da injiniyoyi waɗanda ke sa su amfani a aikace-aikace iri-iri, gami da na'urorin lantarki, na'urorin gani, da masana'antar sararin samaniya.